website bang flash!!!

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. HELLFIRE

HELLFIRE Guest

Có rất nhiều bạn ah,nhưng muốn làm web flash thì trước tiên bạn phải biết về flash đã, hiện nay web flash đang là web thời thượng, đầu tư rất công phu tốn kém, kết quả cũng chưa hản đã đẹp hơn web thường nếu bạn ko phải trình độ thượng thừa. Trang web hướng dẫn đây nè www.pixel2life.com
    Còn đây là web flash mà tui ưng ý nhất www.kigot.com
  2. anhminh

anhminh Guest

3. thangbom_ps

thangbom_ps Member

làm web bằng flash mệt lắm , nếu muốn được một trang web = flash đẹp thì bạn cần có những kiến thức sau :
    1.) Photoshop
    2.) Flash
    3.) Vẽ vector
    4.) Action Scrip của Flash
    và nếu ok hơn nữa thì nên học thêm 3D Max
  4. HELLFIRE

HELLFIRE Guest

Hehe, nói là khó chứ ko phải ko làm được, nếu cố gắng trong vòng 3 năm bạn có thể hoàn thành 1 website tương đối. :D
  5. anhminh

anhminh Guest

Trời, trong vòng 3 năm thì xong 1 website tương đối thôi sao, chắc là khi đấy chẳn có ai dùng nữa :(
  6. HELLFIRE

HELLFIRE Guest

Hehe, chứ chưa biết gì mà đòi làm web flash thì sao làm được? Tui sợ có người còn ko biết up file lên host nữa là. :D, đùa thôi, cố gắng thì cái gì mà chả làm được.
  7. thephansaigon

thephansaigon New Member

Muốn làm hiệu ứng tuyết rơi?!

Cho mình hỏi mấy sư huynh nhé?
    Mình rất thích các hiệu ứng Flast, nhưng chưa học được một miếng nào về món này cả. Các Huynh có thể bầy cho mình làm một số hiệu ứng này không?
    - Mình muốn làm một hiệu ứng tuyết rơi trên nền Image có sẳn thì nên làm bằng thằng (flast) nào? Làm như thế nào?
    - Làm một ảnh động không có backgroud thì dùng thằng nào được?
    - Khi Uppdoad file Flast lên Webside, mình muốn Insert một Flast nhỏ hơn đè lên nó có được không?
    Mong các Huynh chỉ giúp nhé?
    ---------------------------------------------------------

http://n.domaindlx.com/thephan79/Fthe/flast2/xxiao08.swf
  8. Joe Dalton

Joe Dalton Guest

điên thật, 3 năm xong 1 trang web?
    bít trước tui đi làm web thuê mah 2 ngày xong 1 trang Flash ko?
  9. Joe Dalton

Joe Dalton Guest

thankz for pixel2life.com also <---- really coolz
  10. konica

konica New Member

no that up len thi ko kho ma lam sao de coi duoc moi la ko . chat luong la tren het ma
    thoi thi cu hoc di da 3 nam sau lai len lam tiep ,khi do khoi phai lo la minh ko biet thu gi
  11. Wind

Wind New Member

12. Ke_Giau_Mat

Ke_Giau_Mat New Member

Nè chừng nào có làm nhớ rủ tui với nha, Cái gì tui cũng biết hết heheheeh
  13. lãng du

lãng du New Member

không học thì có 10 năm cũng chẳng biết ! thiên tài 1% là năng khiếu 99% là khổ luyện chắc không nói mọi người cũng biết rồi phải không ! mình cũng muốn có thời gian để học Flash lắm nhưng điều kiện không cho phép ! vậy đó.
  14. gaia-dragon

gaia-dragon New Member

3.) Vẽ vector là gì vậy bạn,mình định học tất cả các thứ trên
  15. honmahanoi

honmahanoi New Member

cái này "khoai" lắm, làm được thì dễ nhưng làm đẹp thì khoai.
  16. anhminh

anhminh Guest

Vector nghĩa là bạn những hình ảnh của bạn vẽ dù phóng to cỡ nào cũng ko bị vỡ, ví dụ như bạn vẻ trong Corel, AI.... trừ PS (vì PS là vẻ bitmap)
  17. punxa

punxa New Member

các bác vào trang này chửa
    www.2advanced.com
    đây mới là đỉnh cao của flash