phóng to hình mà không bị phân giải

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. killer

killer Administrator Staff Member

Trên nguyên tắc thì khi phóng hình chắc chắn sẽ bị rạn pixel. Tại vì ở một mức độ chuẩn thì các pixel ảnh đã được xắp xếp vừa khít với nhau , nếu phóng to ra tức là ta đã làm pixel ảnh cách xa nhau => hình bị rạn và mờ .
    + Hiện tại để khắc phục tình trạng này thì đã có phần mềm photoZoom , nó phóng to ảnh dựa trên các thuật toán , nó tính toán vị trí của các điểm ảnh và sau đó bù trừ vào các phần ảnh bị thiếu => hình đỡ mờ hơn. Photozoom bạn có thể tự tìm trên mạng
  2. Hòa

Hòa New Member

Tui tìm được crack của photozoom rồi nè thử xem.
    Crackphotozoom 1.095 .unzip xong bạn chạy file photozoom pro.exe , sao đó điền bất cứ Name và Serial nào cũng được để register. Chỉ Download được trong vòng 7 ngày thôi.

Còn đây là địa chỉ để download photozoom pro 1.095
  3. killer

thanks hòa đã giúp đỡ
  4. nguyencong

nguyencong New Member

ban chi gup minh di nha
    minh vao trang https://s15.yousendit.com/d.aspx?id=3IDQOFIT99CC03B4174QZO5HWO
    ma no chi hien https://s15.yousendit.com/d.aspx?id thoi

ban lam on gup minh nha minh cung chua bet nheu ve vi tinh nen neu co hoi ng ngan dung cuoi minh nha
    tim ho minh crack voi cam on nhieu
  5. ♥ Ruby ♥

♥ Ruby ♥ Member

Còn 1 cách trong Photoshop là tăng độ phần giải của hình lên, ví dụ hình gốc là 72 pixels thì tăng nó lên khoảng 300, khi đó nó sẽ phóng to hình lên cho mình dễ thao tác, nhưng làm vậy sẽ hơi nặng cho file, tuy nhiên kết quả cũng khả quan lắm đấy.
  6. killer

cách của R vẫn gây ra việc hình bị rạn pixel đó :)
  7. nguyencong

nguyencong New Member

bạn oi chỉ giup mình cách bẻ khóa của cái này photozoom đi mà giúp mình nha cám ơn bạn nhiều
  8. hacklong

hacklong New Member

hic 72 tăng khoảng 100-150 thì chương trình còn chấp nhận được,chứ tăng lên 300 thì nguy cơ hình bị mờ rất cao,vì các pixels sẽ giãn nở ra tùm lum,nói chung là tăng khoảng 20-25% độ phân giải ban đầu là ổn,tăng nhìu we chỉnh lại mệt vãi...thậm chí chỉnh lại cũng ko được :(,nhân tiện hỏi các bác có bít soft nào làm nét hình ko?:D,trong PS có chức năng Unshappen mask xài cũng được nhưng chỉ nét được phần nào thui,nếu các bác bít thì chỉ cho em với nhá
    thanks
    good luck
    hacklong
  9. anhminh

anhminh Guest

10. traitimbanggia

traitimbanggia New Member

11. anhminh

anhminh Guest

Thế là crack chưa được rồi, để tôi tìm cái khác thử nhé.
  12. nguyencong

nguyencong New Member

bạn cố tim nha mình cần lắm
  13. hacklong

hacklong New Member

crack của Photozoom 1.095 đây..load nhanh kẻo hết :D
    http://www.freespaces.com/hacklong/Software/crack photozoom 1.095.zip
    cách sử dụng crack này là giải nén gùi copy file crack vào nơi bạn cài photozoom,sau đó click để chạy,khi nó hiện lên thông báo đòi nhập code,bạn cứ phang tùy ý,thích số nào chơi số đó,gùi ok
    good luck
    hacklong
  14. nguyencong

nguyencong New Member

mình donw crack được rùi cám ơn bạn nhiều
  15. ♥ Ruby ♥

♥ Ruby ♥ Member

Thanks haclong nhe, R cũng đang cần cái crack nì nè. À còn nữa, khi R cài vô, nó tự động chạy vô Photoshop lun, nhưng mè vào PS tìm mãi chẳng ra, nó trốn đâu dzị ta ?
  16. obien79

obien79 New Member

lam on cho crack photozoom

mình đang cần Crack của Photozoom.có cho mình nhé cám ơn nhiều
  17. hacklong

hacklong New Member

thật là có lỗi vì hướng dẫn ko rõ ^_^ R ơi trong phần cài đặt có 1 file plug-in photozoom,R copy nó vào phần plug-in của PS ,sau khi mở PS là có :D thành thật sorry :D
    to obien79 : bạn vào đây load cr@ck nha http://crackz.am/s.x , chọn Shortcut PhotoZoom Pro v1.095 WinXP Fixed nha
    cái host của mình trục trặc nên ko load đc nữa T_T
  18. thoai_82

thoai_82 New Member

Ban co ma code ko? Goi len gium minh voi, minh vo tim hoai ma chang thay Shortcut PhotoZoom Pro v1.095 WinXP Fixed nam dau ca.
    Thank ban nhieu nhieu

Minh vao do tim hoai ma ko thay Shorcut PhotoZoom. Ban co ma Code dua len ho minh voi.
    Thankiu ban nhieu nhieu!!!
  19. ruabo

ruabo New Member

hic :crazy: Không hiểu các bác thì sao chứ em cũng dùng thằng photozoom nì rùi. Đỡ rạn hơn 1 chút thôi, tóm lại là vẫn rạn các bác ạ...