phác thảo tranh bố cục

Thảo luận trong 'Tác phẩm'

1. lephu03

lephu03 Ngoctrai67 Staff Member

Bản phác thảo bố cục vậy là ổn quá rồi, Tuy nhiên cây này phải thêm tán lá nữa (không cần phải nhận xét thêm các nhân vật về anatomy) Khi vẽ thành tranh sẽ ngon và đẹp hơn nhiều hihi!
    Chúc Blackart có bức tranh tuyệt vời!!
  2. blackart

blackart New Member

cám ơn anh, em cũng chúc anh có nhìêu tp đẹp
  3. nghiapnt

nghiapnt New Member

blackart nhớ chú ý tới cái cổ nha mình thấy phác ra hơi ngắn đấy
  4. Leejun

Leejun New Member

Tranh đẹp và có ý nghĩa ^^
    Làm bức sơn dầu nì chuẩn bị đi triển lãm hỉ? :D

Ôi càng lúc càng thấy mình tụt hậu '_'
  5. blackart

blackart New Member

nghia: [​IMG]
    bạn thấy đó, trang phục làm cổ họ ngắn và mình vẽ gốc độ trên nhìn xuống nên ngắn như vậy
    lee: chưa đủ trình độ để triển lãm, chỉ vẽ chấm điểm thôi.kg phải tụt hậu, mà lee thử wa thể nhiều thể loại để tay nghề phong phú hơn
  6. soledadk12m

soledadk12m New Member

Cái quái gì thế, bác nhìn lại đi như thế là em thấy ổn rồi. Mới phác thảo thôi mà em đã thấy rất có hồn, nhìn vào khuôn mặt mỗi người thì biết
  7. nghiapnt

nghiapnt New Member

có cần quá vậy ko ,nếu ông black art mà ko đưa tock lên thì tôi cũng ngỡ là cỗ cục ,mà công nhận cỗ ngắn thiệt
  8. blackart

blackart New Member

ừ, mà cổ của họ cũng hơi ngắn( theo mình thấy ngoài thực tế) người họ cũng thấp thấp, tròn tròn
  9. onghiep

onghiep New Member

dân tộc họ đeo nhiều vòng bạc nên cổ bị thế=))
  10. nh0c_tyler

nh0c_tyler New Member

cái cổ của người đúng ở cửa trông ngắn quá mức, nhìn sao ý
  11. blackart

blackart New Member

hơi khom nên kg thấy cổ đâu em
  12. pilot

pilot Moderator

Gương mặt cô gái so với khung cửa gần như dính sát vào nhau , trong khi đó đôi chân cô gái thì lại cách khá xa khung cửa. Xem lại ( fối cảnh) nhưng anh nghỉ lúc thực hiện sơn dầu chỉnh sau củng được hi hiii . Em quả là bá nghê bá tri đó
  13. blackart

blackart New Member

da em lên sơn dầu có chỉnh lại chỗ đó rồi :D
  14. DUALEN

DUALEN New Member

hi, các bạn ạ. Trong hội họa cái cổ ngắn không thành vấn đề mà chủ yếu là bố cục, cách tạo ra thế dáng không bị cứng nhắc và lặp lại của nhân vật, người họa sĩ phải tạo ra một tác phẩm với bố cục chặc chẽ, bút pháp phóng khoáng....
    tác phẩm này đạt được đủ các yếu tố của bài phát thảo bố cục, tuy nhiên gam màu cần phải sửa lại chút nữa, cái bộ màu vàng tím này không hợp đó backart, nhưng hi vọng khi lên tranh sẽ đạt hiệu quả
  15. blackart

blackart New Member

dạ tại vì chỗ em rữa hình khi ra hình bị ấm cam nên em mới cho màu này. còn đây là bub71 ew đang vẽ(chưa xong)
  16. DUALEN

DUALEN New Member

Hi, đạt lắm, màu đã chín hẳn, chủ dề đã được làm rõ, bài đẹp đấy.