Học Corel nên bắt đầu như thế nào?

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

1. the-hien

the-hien New Member

bạn nên học phothoshop trước. sau đó sẽ biết mình cần gì. học gì và làm gì. nếu muốn tải phần mềm và giáo trình thì vào blog của mình. bạn vào trang dohoavn là bạn đã bắt đầu rồi đó
  2. kimkimtixiu

kimkimtixiu New Member

Cảm ơn bạn nhiều nhé! :D
  3. luu anh tuan

luu anh tuan New Member

bạn cho địa chỉ Email mình gửi cho bạn phần mềm tự học corel mình làm tốt cũng nhòe phần mềm này
  4. karovui

karovui New Member

chào bạn,

Mình đang cần tìm tài liệu học corel. Bạn email cho mình theo địa chỉ '[email protected]' nhé. thanks rất nhiều
  5. the-hien

the-hien New Member

bạn vào blog của mình. thư mục giáo trình 2d. có giáo trình corel đó
  6. truongsinh315

truongsinh315 New Member

Mình rất mê học đồ họa,mình không có thời gian để học ở ngoài,các bạn giúp mình nhé. Mình phải bắt đầu học từ đâu . Thanks diễn đàn nhé !
  7. thanh_8x_hn

thanh_8x_hn New Member

là boy hay gril vậy nếu là grill mình sẵn sàng làm miễn phí mình thì chỉ thạo shop mới cả corel thôi
  8. nguyenphanphan

nguyenphanphan New Member

Theo mình bạn nên học illustrator trước vì đây phần mềm mà bây giò khi tuyển dụng thường chú trọng vào... illustrator không nhưng tích hợp được cả phần mềm của Adobe... mà còn tích hợp được những toon, pen cơ bản có cả trong shop và corel. nó rất chuyên nghiệp. mình đã làm thiết kế dược vài năm rồi nhưng khi mình lại theo học tiếp chuyên sâu tại Arena multimedia thì đây cũng sẽ là môn học trước corel và photoshop. vì chỉ cần sử dụng được illustrator là bạn cũng sẽ quen với công cụ khi học corel và photoshop. Chúc bạn thành công. đây là Y!M của mình: nguyenphanphan84
  9. gialongadv

gialongadv New Member

Nếu bạn muốn học đồ họa để thiết kế chuyên nghiệp thì nên học AI, nếu muốn vọc vạch cho biết làm những thiết kế đơn giản thì học Corel . Giao diện dễ hiểu đơn giản, chỉ học qua vài công cụ cơ bản là có thể thiết kế chút chút rồi.
  10. boozyer

boozyer New Member

nên học về MỸ THUẬT CĂN BẢN.
    về hình khối, bố cục, màu sắc, các nguyên tắc thiết kế cơ bản, và xu hướng đương đại. :| Mình thấy các bạn bây giờ xem nhẹ mấy cái lý thuyết căn bản quá :|

Cái này bạn có thể học 1 khóa miễn phí tại fpt arena. http://fpt.arena.edu.vn/nhaphoc/ hồi trước mình đi học chả có chương trình này gì cả, huhu :((

sau khi học xong bạn sẽ hiểu được khái quát vè nghề thiết kế, đặc biệt là mỗi liên quan giữa các phần mềm. từ đó bạn có thể tự lựa chọn con đường cho riêng bạn :p
  11. đồng ý quan điểm này của boozyer =))
  12. bonzelda

bonzelda New Member

học miễn phí này là trên web hay trên tại nơi đó . ak` bạn cái tải liệu nào về mỹ thuật căn bản không cho mình xin với . mình đang rất cần kiến thức căn bản mỹ thuật :)
  13. h2d2610

h2d2610 New Member

14. h2d2610

h2d2610 New Member

cậu biết corel va shop hả giúp mình đươck ko?
  15. h2d2610

h2d2610 New Member

mình cần học shop nhưng ko biết bắt đầu thế nào?
  16. honi2112

honi2112 New Member

Mình ko biết nên học cái nào trước thì tốt để nhập môn đồ họa. Nhưng trước đây mình tìm hiểu photoshop trước, sau đó thì tới corel và tiếp đó mình tìm hiểu illustrator. Khi biết photoshop và corel rồi mình thấy việc tìm hiểu illustrator rất nhanh. Khi tìm việc thì mỗi công ty có 1 yêu cầu dùng phần mềm riêng và tùy công việc tùy yêu cầu mà mình dùng các chương trình để hổ trợ lẫn nhau. Còn tài liệu thì rất nhiều, bạn có thể tìm trêng mạng để hiểu sơ về công cụ. và khi đã nắm bắt công cụ thì lên mạng làm những sản phẩm theo hướng dẫn để biết cách biến hóa của công cụ.
  17. chienbinhlun

chienbinhlun New Member

mình cũng đang muốn tham khảo các bạn đi trước xem nên học gì trước. corel minh cung biết căn bản rồi, nhiều khi muốn phối mầu hay lồng ghép hinh trong corel thì bế tắc.không biết làm thế nào nữa
  18. pvhbmt

pvhbmt New Member

19. hungqc

hungqc New Member

bạn cài corel vào máy.song cho mình email của bạn,mình gửi giáo trình cho.